Mutuwar Sai Baba, da yiwuwar sake haifuwa?

A ƙarshen sati na uku na Afrilu duniya ta wayi gari da labarin mutuwar guru na ruhaniya Sri Sai Baba, sananne ne a duk duniya har ana yawan cewa yana da mabiya miliyan shida. Mutuwar tasa ta faru ne yana da shekaru 86 bayan shafe wata guda yana kwance a asibiti a garin Puttaparthi, wanda daga shi ɗan asalin ƙasar ne, daidai kasancewar rashin cin nasara a ɓangarori da yawa dalilin da yasa ya rasa yaƙi da mutuwa, kasancewar Yanzu lokaci yayi da duba wa zai kasance wanda zai kula da makarantunsu da tushe.

Baya ga shahararsa tsakanin talakawa sai Baba kuma yana da dubban mabiya a cikin madafan iko na siyasa da duniyar nishaɗi, kuma ba kawai daga India, kaiwa tasirinsa ga duk duniya. Mabiyansa koyaushe za su iya tuna shi saboda yanayin hotonsa mai ɗanɗano da gashin afro da kuma amfani da rigunan lemu na lemu.

Yana da kyau a faɗi cewa kwana ɗaya kafin a binne shi, wasu rikice-rikice sun tashi game da “yuwuwar mutuwar ƙarya”, kuma wannan shi ne cewa an binne Sai Baba a cikin akwatin gawa na gilashi, wanda ya haifar da jita-jita tsakanin masu aminci game da yiwuwar sake haifuwa, kuma wannan shine cewa wasu masu aminci sun gaskata cewa Sai Baba yana da avatars 3 a Kalyug, na biyu kuma shine Shirdi Sai Baba, na uku kuma prema sai, wanda ake hasashen za a haife shi a garin Doddamalur. A cewar mabiyan Sai Baba, guru zai sake samun natsuwa kuma za a haife shi a ƙauyen, bayan shekara ta 2023, gwargwadon tsinkayen da shugaban sufan nan guda yayi a shekarun baya.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*