Dokokin ɗabi'a a Japan

Dokokin ɗabi'a a Japan

Yin tafiye-tafiye da kansa ya riga ya zama abin ƙwarewa, amma idan ku ma kuna yi wa al'adun da suka bambanta da namu kamar na Jafananci, to, za ku sanya hutunku ya zama ƙwarewar ƙwarewa ƙwarai da gaske, mai iya “canza kanku”.

Idan da gaske kuna son haɗuwa kaɗan a cikin al'adun Japan, dole ne kuyi la'akari da wasu ƙa'idodin ilimin ilimin asaliWaɗannan da muke zaton Yammacin Turai suna ɗauka gaba ɗaya a gare su na iya zama rashin girmamawa gaba ɗaya, misali hura hanci a bainar jama'a ... Yanzu zan ci gaba da gaya muku wasu abubuwan sha'awa game da wannan al'adar wacce ƙa'idar mulkin zinariya ita ce girmamawa. 

Protocol

Yarjejeniyar al'ada a Japan

Duk da kasancewa baƙon kuma mafi yawan Jafananci suna amfani da lambar gaishemu, Yana da mahimmanci ka sani cewa yayin gabatar da kai ga wani, kada ka mika hannunka, sunkuyar da kai wani abu ne da Jafananci suke matukar kimantawa. Kawai sunkuyar da kai don su ji an gane su.

Idan kayi magana da mutum, dole ne kayi hakan ta hanyar suna sannan bayan wannan sai a kara "san" ga maza kuma "sama" ga mata. Ga yara, matasa da matasa zaku iya ƙara ƙarin kalmar "chan" ga 'yan mata da "kun" ga yara maza.

Tabbas, kamar yadda yake a kowace al'ada, gayyata zuwa gida alama ce ta amincewa da alfahari, don haka kar a manta da kawo kyauta kuma kar a rage bakin takarda da zaren ado. Ba su da karancin abu ga komai. Kuma ta hanyar, miƙa shi kuma karɓi duk kyautar da za su ba ka koyaushe da hannu biyu biyu.

Restaurante

Abincin a gidan abincin Japan

Kuma yanzu bari mu matsa zuwa ga yadda ya kamata mu nuna hali a cikin gidan abincin. Duk da yake gaskiya ne cewa kusan koyaushe muna jiran gilashin mu ya cika, a Japan lallai ya zama dole wani ya sanya mana abin sha kuma ba wanda zai fara shan giya har sai mai gida, ko kuma wanda ya fi kowa tsufa, yana cewa: Kampai. Idan kai ne mai yiwa wasu hidima, dole ne ka bar gilashin ka fanko ka jira wani gidan abincin da zai yi maka hidima.

Kafin fara cin abinci ana cewa: itadakimasu (Na karɓa tare da godiya) kuma da zarar kun gama gochiso-sama (rashin rauni) wanda ke nufin na gode da abinci. Game da yin surutu yayin jujjuya taliyar, ko kawo kwanon miyan kusa da ku, ci gaba da shi, alama ce ta cewa kuna jin daɗin abincinku.

Af, mahimmin bayani ne wanda ban sani ba, lika sandunansu a cikin shinkafa, ko wucewa da abinci tare da tsinken yana da alaƙa da ayyukan jana'iza, don haka bai kamata ku yi shi a tebur ba.

Kuma kada ku bar tip, a yayin da kuke karanta shi. A Japan, tukwici basu wanzu a ƙarƙashin kowane irin yanayi, ko a motocin tasi, gidajen abinci ko sanduna, a zahiri yin hakan na iya zama ƙaramar cin fuska. Idan kanaso samun bayanai dalla-dalla tare da jagorar ka ko kuma wani wanda ya kula da kai musamman ma, zai fi kyau ka bar masa kyauta.

A cikin gidaje

hankula japanese daki

A Japan al'ada ce ta cire takalma lokacin shiga gidaje, makarantu da makarantu, Hakanan a cikin wasu gidajen ibada da gidajen abinci, don haka gwada sanya kyawawan safa da sabbin safa. Hakanan lokacin da zaka shiga bandaki dole ka sanya silifa na musamman kuma karka manta ka cire su! Saboda abin yana da ban tsoro da kuka shiga wani ɗaki tare da silifas na bandakinku.

Idan kun yanke shawarar yin wanka, ko dai a cikin keɓaɓɓun gida, a cikin wankan gama gari, ko kuma a cikin wankan ɗumi, dole ne da farko ku fara wanke kanku ta hanyar zama kan kujerun kusa da wankan, a wajen bahon wanka, don tsaftace ruwan da sake amfani dashi, ko dai don sauran dangin ko kuma abokan cinikin kafawar.

A cikin sararin jama'a

Dokokin ɗabi'a a Japan

Kodayake da alama abin ban mamaki ne abin da zan gaya muku A Japan ana ɗaukarsa azanci ne mara daɗi don magana akan wayar hannu a kan titi, ko a fili da wuraren da aka rufe. Idan ya zama dole kayi shi kuma yana da gaggawa, ya kamata ka rufe bakinka ka yi magana a hankali. Babu shakka wannan shine abin da bayanan suke, suna ci gaba da amfani da wayar hannu, amma ba magana.

Idan ka je sayayya za ka ga karamin tire a shagunan, wannan don ka bar kuɗin, kuma a ina za ka sami dawowar tun Jafanawa ba sa son bayarwa ko karɓar kuɗi kai tsaye daga hannu.

Kodayake cin abinci a titi abin birgewa ne, banda na iya zama ice cream, za ku ga cewa akwai rumfunan abinci da yawa waɗanda ke da benci a kusa da su don ku zauna ku ci a can.

Amma mafi munin, Mafi munin abin da za ku iya yi a Japan shi ne tsallake layin, kuma akwai su don komai, har ma da tsallaka titi. Ko dai kai baƙo ne ko ba baƙi ba, ka bijirar da kanka ga tsawatarwa mai tsanani.

Ina fatan duk waɗannan ƙa'idodin za su taimaka muku a lokacin hutunku zuwa Japan, kuma idan kun yanke shawarar auren mace 'yar Japan akwai abin da ya kamata ku sani, su ne waɗanda ke tsara tattalin arzikin cikin gida da kuma kula da albashi, a zahiri, rarraba a biya ga miji, la'akari da bukatun ka.


Abubuwan da ke cikin labarin suna bin ka'idodinmu na ka'idojin edita. Don yin rahoton kuskure danna a nan.

5 comments, bar naka

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga.

*

*

 1.   Ana Gabriela Luna m

  Ina ganin yana da matukar kyau su bayyana dokokin da za a bi a Japan, wasu na riga na sani, wasu kuma ban yi su ba, kamar tip ɗin. Yayi kyau sosai! ba

 2.   Mitsuko m

  Barka dai! godiya ga shawara n_n kodayake don kaucewa rikicewa, ana amfani da "-sama" don yiwa mutum magana da matsayi mai mahimmanci, ba yana nufin "madam" ba. Ga duka "sir" da "madam" ana amfani da "-san".

 3.   Luis m

  Na gode sosai da shawarwarin. Suna yi wa mutane da yawa hidima ba kawai saboda za ku zama 'yan yawon buɗe ido ba, amma saboda ta haka ne za mu iya ɗan noma kaɗan kuma mu koya game da ƙasashen Asiya kamar Japan.

 4.   Angelina m

  Barka dai! Abin da kuka sa a gaba na da kyau sosai, amma ina da gyara cewa "san" na maza da mata ne kuma "sama" na maza da mata ne amma ana amfani da shi lokacin da mutum ya sami matsayi mai mahimmanci, kamar kamar Idan yana magana da kai ga mai martaba ko wani abu makamancin haka, kuma yana da matukar mahimmanci, maimakon haka ana amfani da "san" a lokacin da ba ka kusa da mutumin, ko ka girme shi.

 5.   DASTERBANDUNG.COM m

  Theari da tafin dole ne ya kasance mai kauri kuma yana da ramuka a ciki don adanawa
  da yawa na duk wani sikila na kankara. A cikin takalmin takalmin diddige na mata, yana da kyau ƙalubalen daidaita duk nauyin ku
  kwallayen ƙafafunku da gefen na
  takalma Sabili da haka fasalulluka na musamman waɗanda ke da mahimmanci ga takalman sojoji suna haifar da hauhawar farashi mai ƙira ga masana'antun.