Tsohon titi a cikin Moscow: Arbat

Yana cikin cibiyar tarihi na Moscow, arbat Babu shakka ɗayan shahararrun tituna ne ƙaunatattu a cikin birni.

An fara ambaton Arbat a cikin tarihin Moscow a cikin 1493. Wancan shine shekarar da wani babban wuta ya mamaye Moscow, ana zaton wutar kyandir ce ta haifar da shi a ɗaya daga cikin cocin Arbat.

Sunan Arbat an yi imanin cewa ya samo asali ne daga wata tsohuwar kalmar Rasha mai ma'anar "ƙasar tuddai", ko kuma daga kalmar Larabci "arbad" don "kewayen birni«. A hakikanin gaskiya, Arbat ya kasance unguwa inda fatake da masu sana'a ke zuwa.

A zahiri, sunayen titunan gefen gefen Arbat shaida ce ga hakan, kamar "Plotnikov," wanda ke nufin "masassaƙi," da "Denezhny," ko "hanyar kuɗi."
Koyaya, a zamanin mulkin Ivan mai ban tsoro, Arbat ya zo don nuna alamar ta'addanci ga yawancin Russia.

Kuma aikin shine neman maciya amana, kuma daga titin Arbat ne aka bayar da umarnin don azabtarwa da kashe waɗanda ake zargi makiya Tsar.

A cikin karni na 18, Titin Arbat ya zama mafi maƙwabtaka da maƙwabta a cikin Moscow. Shahararren mawaƙin Rasha Aleksandr Pushkin ya zauna tare da matarsa, Natalia Goncharova. Ginin da yake zaune yanzu gidan kayan gargajiya ne. Wani mutum-mutumi da ke wajensa yana tunatar da masu wucewa game da tarihinsu.

Haskaka facade suna da yawa a yankin Arbat. Wani gidan kafin juyin-juya-hali a kusa da kusurwar gidan kayan tarihin an kawata shi da kwalliyar kwalliyar da ke nuna Pushkin, tare da wasu shahararrun marubuta biyu - Nikolay Gogol da Tolstoy, waɗanda ke kewaye da waƙoƙin almara.

Wadansu suna cewa an ba da izinin yin kwalliyar ne don kawata gidan tarihin Moscow na Fine Arts, amma 'yan Puritans wadanda suka kafa gidan kayan tarihin sun ki yarda da wasan kwaikwayon sannan suka sami gidansa a kan titin Arbat.

A lokacin zamanin Soviet, titin Arbat ya kasance babbar hanyar mota ce, amma a cikin hanyoyin 1980s an rufe ta, wanda ya sa masu tafiya a ƙafa na Arbat ya zama sanannen wuri kuma wurin taron mawaƙa da masu wasan titi.

A gefen titin Arbat kuma abin tunawa ne ga mawaki Okudzhava Bulat, wanda ya sadaukar da jerin wakoki tare da nuna kauna ga titin. Kusa da bango da ke matsayin abin tunawa ga mawaƙi Viktor Tsoy, ɗaya daga cikin waɗanda suka fara rawar dutsen Rasha, wanda ya mutu a haɗarin mota a 1990.

A kwanakin nan, Arbat yana da iska mai ban sha'awa da fasaha a tare da shi, tare da wadatattun shagunan tunawa, masu zane-zane a titi, da masu zane. Ko kuna son hular gargajiya ta Rasha, 'yar tsana ta Rasha, ko kawai yawo.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1.   flores m

    an yi bayani sosai! Arbat shine ɗayan kyawawan tituna a cikin moscow, masu ban sha'awa, masu daɗi da al'adu. Ba lallai ba ne a faɗi, akwai gidajen abinci guda biyu masu rahusa da inganci na Rasha waɗanda za ku iya ɗanɗana ƙwarewar Rasha da yawa: blinis (crepes) a Teremok, da sauran abubuwa da yawa irin su shashlik (skewers), pelmeni (dumplings), cotlet (battered) da hakika borsch, a cikin Mu mu.