Michango ya India kwa ulimwengu

Taj Mahal, moja ya michango ya India kwa ulimwengu

La India, nchi hiyo ambayo ni bara zaidi yenyewe kuliko Jimbo, kwa sababu ya nchi yake historia ya milenia na idadi kubwa ya tamaduni ambao wameishi ndani yake ni mwanzilishi wa taaluma nyingi za kisanii, falsafa, fikira, kisayansi na uhandisi ... sembuse gastronomy yake na ladha nzuri ambayo imetuachia michango mingi kutoka India.

Hizi ni baadhi ya michango ya India kwa ulimwengu, tangu Alexander the Great, alileta habari za maendeleo ya kiufundi, kitamaduni na kisanii yaliyokuzwa katika bara hili. 

Uhindu

Kwanza, nitazungumza juu ya lugha hiyo, kwani inachukuliwa kuwa hiyo Lugha za Ulaya ziliibuka nchini India. Na kuna mambo muhimu yanayofanana kati ya lugha nne za zamani zinazojulikana: Sanskrit, Kilatini, Kigiriki na Kiajemi.

Kwa kifupi, nitakuambia kwamba wanasarufi wa Kihindi walifanya uainishaji wa vitu ambavyo hapo awali vilikuwa Sanskrit, ambayo imekamilika na uchunguzi mwingine wa kulinganisha wa mifumo ya kifonetiki na kisarufi ya lugha za Uropa. Hitimisho la tafiti zote mbili ni kwamba kulikuwa na Proto-Indo-Uropa, lugha ya mama inayojulikana kwa lugha zilizosomwa, ikifanya ujenzi wa upya wa kifonetiki na sarufi ambayo inapaswa kuwa nayo. Indo-Uropa ni lugha iliyojengwa upya kutoka karibu 3000 KK. C.

Kwa hivyo kutumia lugha hii, ambayo ilitokea maelfu ya miaka iliyopita nchini India, nitakuambia juu ya michango mingine ya tamaduni hii kwa wengine.

India kama mama wa falsafa

falsafa

India inatambuliwa kama mama wa falsafa kwani ilitoa mawazo ya wanadamu Uhindu, Ubudha, Usikh. Katika Magharibi inadhaniwa kuwa falsafa ilizaliwa huko Ugiriki, hata hivyo utamaduni huu ulifuata mikondo ya mawazo na ushawishi kutoka kwa tamaduni zingine.

Leo falsafa za Uhindi zinasomwa na zana zake zingine zinajumuishwa katika njia yetu ya kufikiria, kama vile kutafakari kwa njia ya kuzingatia, na ni kwamba hamu kuu kwa watu wengi katika jamii ya leo ni mabadiliko kamili. iwezekanavyo, ili ikiwa imefanikiwa, kibinafsi, lakini kwa pamoja, itakuwa sawa na uongofu kamili au kuzaliwa upya.

Unaona, njia ya kufikiria ya zamani sana kwamba katika karne ya XNUMX inafikia mamilioni ya watu nje ya mipaka yake.

Sayansi na michango ya India

Ghandi kusuka

Albert Einstein alisema kuwa ulimwengu unadaiwa sana na Wahindu kwani wao ndio walifundisha kuhesabu. India inadaiwa sayansi ya algebra, mfumo wa nambari kwa ujumla. Ni wazi kwamba sifuri inadaiwa sana Aryabhatta, mtaalam wa kwanza wa hesabu na mtaalam wa nyota wa zama za kitamaduni za hisabati na unajimu wa India. Aliishi kati ya miaka 476 na 550, alizaliwa huko Bihar, na hesabu haieleweki bila dhana yake ya 0, ingawa hakutumia tahajia na masomo yake ya kukadiri kwa idadi Pi.

Mbali na katika hisabati na unajimu enzi ya kisasa inadaiwa sana dawa ya jadi ya India, Ayurveda. Nia ya dawa hii imekuwa ikiongezeka shukrani kwa Utafiti uliofanywa katika vituo maalum, wakati imeonyeshwa kuwa kanuni za Ayurvedic zinaambatana na dawa ya kisasa na zinaweza kuthibitika kisayansi.

Sanaa kama michango kutoka India

sanaa ya India

Sitaki kumaliza nakala hii bila kuzungumza juu ya michango kutoka India ambayo ni ya kisanii na kwamba ulimwengu wote unadaiwa na utamaduni wa Kihindu. Na ni kwamba tuna bahati ya kutafakari uzuri wa jiwe la kupendeza kama Taj Mahal, tata ya majengo yaliyojengwa kati ya 1631 na 1654 huko Agra na mfalme, Shah Jahan, Mfalme wa Ulimwengu, kama kaburi la kipenzi chake mke.

Lakini ukiamua kutembelea India, huwezi kuacha kupenda kazi zingine kubwa ambazo huleta uzuri kwa ulimwengu wote, kama vile Msikiti wa Ijumaa, mbele ya Red Fort, huko Delhi. Jiji la pinki la Jaipur, na Hawa Mahal yake au Jumba la UpepoHekalu la Jua la Konarak, Fatehpur au Qutab Minar, lakini ikiwa kuna jiwe ambalo nadhani ulimwengu wote unapaswa kuishukuru India, ni Raj Ghat huko New Delhi, aliyejitolea kwa kumbukumbu ya Mahatma Gandhi, rahisi mahali, karibu hija iliyojaa historia na hisia. Kwa sababu katika orodha ya mwenye ushawishi mkubwa wa karne ya XNUMX, mtu huyu na njia yake maalum ya kuelewa siasa haiwezi kusahauliwa. Bila shaka, yeye ni mmoja wa wahusika ambao walibadilisha historia, sio tu kwa sababu ya uhuru wa India, lakini pia kwa sababu ya njia, na huo ndio mchango aliotoa kwa wanadamu wengine.

Je! Unajua michango zaidi kutoka India ambayo inafaa kuangaziwa?


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 39, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama na *

*

*

  1.   eeeeeeeeeeee alisema

    hahahahahahajajjjjjjjjjjjjjjjjajaaaaaaaaaaaaaaahahaha

  2.   eeeeeeeeeeee alisema

    edede

  3.   zulema alisema

    Najua, kuna michango 5

  4.   diana alisema

    Kweli, nakubaliana na Zulema
    Kweli hiyo ni maoni yangu, natumai ninaweza kukusaidia

  5.   yeye alisema

    utafiti ulikuwa mzuri sana ... asante

  6.   miguel alisema

    hahahahaha wasichana wa Napazo amen mimi

  7.   miguel alisema

    Bora kuchukua vita kidogo na kuipiga

  8.   nakupenda atte malkia wako alisema

    Kuna utupu India ni nchi nzuri ninakuambia kwa sababu naijua na hapo nilikutana na upendo wa maisha yangu Mario nakupenda
    Vizuri, wasichana

  9.   Basi mimi alisema

    kamasutra

  10.   Basi mimi alisema

    msamaha elfu pia ananga ranga

  11.   Basi mimi alisema

    lol

  12.   Basi mimi alisema

    ha ha ha ha ha ha

  13.   Basi mimi alisema

    jujujujajajajaja

  14.   Basi mimi alisema

    wewe upsi minimal me gague hahahajujuju

  15.   Basi mimi alisema

    na mimi pia ninachangia kupoteza ubikira wangu wa chini na mwanamke mweusi ambaye yuko hapa kutimiza reggarton kwa miguu yote 4 ... ya maneno

  16.   Basi mimi alisema

    Ni kujifurahisha natumai hauchukui vitu vibaya vya kaka vile vile, au wewe ni jujuju wa nguruwe hahaha jujuju hahaha

  17.   John alisema

    Je! Ni ujinga gani kwenye ukurasa ambao unasikitisha sana tayari nimeona GESI ..

  18.   patricia alisema

    mjinga sana ok

  19.   Santiago alisema

    wao ni mbaya zaidi

  20.   zaidiSiEl ChAvEs MoorAlS alisema

    Utamaduni wa Kihindi ni wa kupendeza sana, una vitu vingi vya kugundua na lazima uisome sana.

  21.   aleeeeee alisema

    poj

  22.   CAMILO APOTTE alisema

    PEPE KUMTIBU MAMA YAKE MABAYA

  23.   BBN alisema

    pag nzuri sana. na picha za bnas hongera! endelea hivi ... c:

  24.   BBN alisema

    kamaee! bebibisss…. kutoa maoni ukurasa mzuri na kuongeza vitu zaidi kama

  25.   BBN alisema

    ukurasa wa bna kama kama omg! <3

  26.   BBN alisema

    kama

  27.   BBN alisema

    <3 mwelekeo mmoja wimbo bora kabisa, kumbusu wewe kama si te gusta si no le das le como eres muumini

  28.   BBN alisema

    kama wewe si muumini

  29.   BBN alisema

    Mimi ni muelekezaji

  30.   BBN alisema

    Waelekezaji vs. Velievers (Yo Directioner) usipotoa maoni unampenda Justin Bieber osea veliever

  31.   Maria alisema

    Hahaha

  32.   AURORA alisema

    SIKUELEWA CHOCHOTE »» »

    1.    AURORA alisema

      vizuri ikiwa nilielewa xd kidogo

  33.   AURORA alisema

    baridi

  34.   Alexander alisema

    huo ni ujinga

  35.   fuaaaaa alisema

    mpaka bos

  36.   Wakosoaji alisema

    Wahindu wana sifa ya kuwa wakosoaji wa kwanza wa dini na mila.

  37.   Marinette alisema

    mengi ya minecraf .. netflix hucheza (rafa) …………………………………………….

  38.   Luis Cane alisema

    Nilipenda sana kuwa umefuata nakala hiyo na picha 🙂