Gastronomy na Amurka

Amurka ta dafa abinci

Abinci shine zuciyar dukkan al'adu, kuma Amurka ba banda. Kamar ƙasar da ta ƙunshi kuma ta ƙunshi baƙi daga wurare daban-daban, abincin Amurka yana da kamanceceniya sosai da tarihin mutanenta.

Lokacin da muka fara duban abincin Amurka sosai, dole ne mu fara tantance mahimmancin abincinsa. A dabi'a, hoton da ke zuwa zuciya yawanci na sa hannu ne na abincin Amurkawa: hamburgers, karnuka masu zafi, soyayyen faransan, da shan ruwan madara.

Ko wataƙila ita ce fure kaza ta kudanci tare da cuku makaron. Babu wata shakka cewa waɗannan abincin dukkansu Ba'amurke ne ƙwarai, kuma galibi ana iya samunsu a ko'ina cikin ƙasar, amma ba sa ƙunshe ko wakiltar bambancin ƙabilu da al'adun Amurka gaba ɗaya.

Nau'in abincin da Amurkawa ke amfani da shi akai-akai ya dogara da yankin da suke rayuwa.

A zahiri, idan za ku tambayi wakilin Amurkawa abin da ya ƙunshi Abincin Amurka - mutanen da ke zuwa daga yankuna daban-daban a duk faɗin Amurka - amsoshin da za ku karɓa tabbas za su gauraya sosai.

Tsarin gastronomy na kudancin ƙasar, alal misali, baƙi daga Faransa, Afirka da Mexico, da sauransu, sun sami rinjaye, yayin da abincin Gabas ta Gabas ya dogara da kayan abinci daga kifi da kifin kifi fiye da na Midwest, inda naman shanu da masara suka fi muhimmanci.

Explanationaya daga cikin bayani game da wannan, tabbas, shine samuwar (ko rashin samu) na wasu abinci a wasu yankuna na musamman, amma kuma ya dogara da tarihin yankin da ƙabilar da al'adun mutanen ta.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*