Rediwarara mai ban mamaki a cikin Oregon

Lake Crater, Oregon

A arewa maso yammacin Amurka muna samun Jihar Oregon, wuri mai ban sha'awa inda zamu iya samun bambancin ayyukan waje da kyawawan wurare masu ban mamaki.

 Sun dauke mu daga gabar tekun Pacific zuwa tabkuna da tsaunuka tare da karfin gwiwa yadda ba za a iya mantawa da su ba. Theananan shimfidar wurare na Oregon Sun fi darajar gani, idan baku san inda zaku tsere ba a hutun ku na gaba wannan zai zama kyakkyawan zaɓi.

Idan kana ɗaya daga cikin waɗanda ke jin daɗin tafiya da kuma gano shafuka masu kayatarwa to za ka sami ayyuka da yawa don bincika a Oregon, kuma akwai hanyar da ta tashi daga arewa zuwa kudu da jihar.

Barin ku zuwa Tekun Pacific ko kuma ba ku damar shiga wannan babban jihar da ke kowane lokaci yana ba ku ra'ayoyi masu ban mamaki da shimfidar wurare. Don morewa shi kadai, tare da abokai ko tare da dangi.

Mafi kyawun Yankin Oregon

Kogin Columbia

Kogin Columbia

Farawa daga arewa, a cikin babban birni na farko zamu haɗu Portland. A kusancin ta za mu iya ziyarta Kolumbia River Kyau, manufa don tafiya ta mota, keke ko a ƙafa.

 Wannan kogin kwazazzabo Yana tare da hanyar da aka rufe da yanayi duk inda kuka duba, manyan kwazazzabai, dazuzzuka, mafi yawan magudanan ruwa a Arewacin Amurka da kyawawan ra'ayoyi waɗanda ke nuna mana kyawawan ra'ayoyi na yankin.

 Kogin Hood

Kogin Hood

 Idan ka bi hanyar zaka samu Hood RiverKodayake shimfidar wuri ta ci gaba da zama itace, za mu lura cewa ta zama kyawawan lambunan da ke kewaye da dutsen da dusar ƙanƙara ta rufe, gaba ɗaya su 4 dutsen tsawa cewa muna gani daga can, waɗannan suna da kyau ƙwarai.

 Idan ka zabi wannan makomar a cikin lokacin girbi Kuna iya ɗanɗanar daɗin ɗanɗano na amfanin gona da suke siyarwa a kan hanya, waɗanda mazaunan garin suka girbe kai tsaye.

 Dutsen kaho

Dutsen kaho

 Sai mun hadu Mount Hood, babban dutsen mai fitad da wuta kuma akwai tsauni mafi tsayi a jihar, mai ban sha'awa. A ƙasa akwai gandun daji kuma idan kun haura sai ku sami babban dutse, yanayin wuri ya canza amma har yanzu yana da ban mamaki.

 Duk wuraren shakatawa da zamu tsallaka a wannan tafiyar zasu ba ka mamaki, manyan jikin ruwa masu launuka masu ban mamakiTabbas zaku ɗauki miliyoyin hotuna kuna so ku ɗauki gida ɗan yanki na Oregon.

 Kogin Cannon

Kogin Cannon

  A waccan arewa amma a matakin teku zamu iya ziyartar wurare kamar igwa Beach, lokacin da igiyar ruwa tayi kasa zaka iya ji dadin bakin teku kana iya ganin tasirin teku a cikin raƙuman ruwa masu ban mamaki. Hakanan kuna iya cin abincin sabo da na gida, tare da abin da teku ke ba mu, inda ƙafafu da kadoji suka yi fice. Tsarin dutsen da ke fitowa daga teku a waɗannan rairayin bakin teku ya sanya wannan wuri ya zama na musamman.

 A cikin duka Yankin Oregon, kamar yadda yake faruwa a duk bakin tekun Arewacin Amurka, zaku ga mafi kyawun faduwar rana a doron kasa. Ganin rana tana gangarowa zuwa tekun kowace rana yana daga ɗayan abubuwan kallo masu ban sha'awa, yanayi cikin cikakken iko shine ke sanya wannan jihar ta zama sihiri kuma za'a zana ta a cikin kai ba tare da wata shakka ba.

Launuka, sararin sama, teku da duk abin da ke kewaye da ku sun zama kyawawa masu kyau. Idan muka je kudu kusa da gabar teku, zamuyi mamakin rairayin bakin teku tare da kusan babu mutane a gani wanda zai watsa salama kawai.

 Hasken Haske na Cape Lookout

hasumiya mai haske ta cape

tsakanin igwa Beach da kuma Florence akwai rairayin bakin teku masu, dutse a cikin launuka masu launuka ja, yankunan mulkin zakunan teku da kogonsu a mazauninsu na asali, da wutar lantarki Yi hankali a kan babban kwazazzabo wanda ke ba da mafi kyawun ra'ayoyi a yankin. Wani karin uzuri mafi kyau don ziyarci kyakkyawan jihar Oregon.

 Kwarin Mackenzie

 A tsakiyar Oregon muna da Mackenzie kwarin kwari, can zamu samu da dama faduwa waɗanda ke ɗauke da wannan suna Mackenzie tare da wannan ƙarfin da ɗabi'a ce kawai za ta iya ɗorawa, tare da 3 volcanoes más.

 Gari mai matukar kyau na tsohon salon yamma, da Turanci za a kira shi yammacin, tare da kyakkyawan kogi wanda ya ratsa shi a tsakiyar dajin inda akasari ake cin kifi.

 Babban Filin Jirgin Kasa na Crater Lake

Mackenzie kwarin kwari

 Southarin kudu za mu fuskanci tabkuna daban-daban, ɗayan ya fi ɗayan daraja, har sai mun isa ga Crater Lake kasa Park, kusan iyaka da jihar California.

 Wannan aiki mai ban mamaki na yanayi ya samo asali ne daga fashewar wani dutsen mai fitad da wuta wanda ya bar wani babban rami wanda ya cika da ruwa wanda yau yake nuna mana launin shuɗi mai ban mamaki. Wani tabki mai ban mamaki wanda ba za mu iya rasa shi ba.

 Hakanan su ne shimfidar wurare masu ban mamaki na Oregon, kyakkyawa a cikin tsarkakakke da dabi'arta wacce za ta sa tafiyarmu ta zama mafarki a rayuwa wanda ba za mu taɓa mantawa da shi ba. Daga cikin waɗannan abubuwan al'ajabi har yanzu za mu iya ziyarci ƙarin wurare a cikin Oregon tun da yake duk wannan jihar tana da shimfidar wurare waɗanda suka fi cancanta da ziyarta.

Zai fi kyau shiga cikin balaguron balaguro tun da za su koyar da mahimman bayanai na wurin kuma za su sa wannan ƙwarewar ta zama mafi kyau.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*