Al'adu, fasaha da al'adu a Athens

tsakiyar-Athens

Atenas galibi ana ambatarsa ​​a cikin tatsuniyar Girkanci. Tsoffin Atinawa sun yi imani da cewa asalinsu daga thean Hankali ne kuma ba mutane ne masu baƙi ba. Allahiya Athenas, Zeus, Homer, Sophocles, Acropolis sunaye ne waɗanda ke tuna da kyawawan abubuwan da suka gabata na ƙasar. Athens, babban birnin Girka, saboda sunan Athenas ne, allahiyar hikima da ilimi.

Wannan birni alama ce ta 'yanci, na fasaha da dimokiradiyya. Yau Athens birni ne na zamani, maraba kuma cike da mahimmancin gaske. Koyaya, Girka ana ɗaukarta a matsayin matattarar al'adun Turai. A cikin 1985, an ayyana Athens a matsayin babban birnin al'adu Turai. A Athens, dimokiradiyya da falsafa an haife su daidai. A zahiri, wayewar Athen tana ɗaya daga cikin tushen al'adun Turai, kuma babban birnin Girka ya kasance Cibiyar Al'adu ta Girka na gargajiya, da kuma sauran filayen. A cikin ƙasar, saurin yini ɗaya don Girkanci ba daidai yake da na Bature ɗan kudu ba.

Washe gari yana farawa da karfe 7 na safe kuma ya ƙare da tsakar rana, daga 13 na yamma zuwa 15 na yamma akwai lokacin cin abinci mara nauyi. Sannan zuwa hutun dare, har zuwa 17:17 na yamma ko 30:20 na yamma, wanda ya gabaci rana, lokacin da aikin zai sake farawa har zuwa XNUMX:XNUMX na dare Abincin dare a ciki Atenas ba a shan ta kafin 22 na dare.

Amma ga al'adu da halaye, ana buƙatar sanya tufafi daidai don ziyartar majami'u. A gefe guda kuma, a wasu gidajen ibada, kamar su Mount Athos, an hana mata shiga. A Girka, ba a cika yin bikin ranar haihuwa ba, amma bukukuwan santo Tsari. Mutumin da sunansa ya yi daidai da na waliyyin ranar, yana karɓar abokansa kuma suna ba su kyaututtuka da abinci iri iri. Garuruwa da garuruwa suna yin bikin waliyyinsu tare da kiɗa, raye-raye, da bukukuwa.

Don tafiya daga cin kasuwa A babban birnin Athens, wasu wurare ba makawa kamar kasuwar Athens ko kuma hanyar Monastiraki. Kuma ba za ku manta da titunan kolonaki tare da shagunan shaƙatawa da gidajen tarihi na zamani. A Athens zaku iya samun ɗumbin abinci mai sauri irin su McDonald's, Wendy's, ko jerin Girka na Goody's, Pizza Hut, ko Starbucks.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*