Manaus, garin roba

Gabatarwar gidan wasan kwaikwayo na Amazonas

Gabatarwar gidan wasan kwaikwayo na Amazonas

Manaus babban birni ne na jihar Amazonas tare da kusan mazauna miliyan 2 waɗanda suke a tsakiyar yankin Amazon kuma wurin da Kogin Negro ke kwarara zuwa cikin Babban Kogin Amazon.

Birnin yana da ɗan gajeren tarihi mai ban sha'awa, saboda yana da alaƙa da tarihin roba da tattalin arzikinta na bunkasa a wancan lokacin.

An kafa shi a cikin karni na 17, Manaus ba zai taɓa zama kamar ƙaramin birni na Brazil ba idan ba Ba'amurke mai suna ba Charles goodyear , wanda ya haɓaka tsari don taurin katakon roba da aka sani da lalata, kuma wani Ba'amurke mai suna John dunlop , wanda ya ba da izinin tayar da aka yi da wannan kayan.

Karuwar amfani da tayoyi ya haifar da hauhawar hauhawar farashin roba, kuma masu mallakar ƙasar da bishiyoyin roba suka tsiro a kanta sun ɓullo da tsarin bautar da kai don ba da tabbacin kwadago na aiki.

Tsarin ya kunshi hada ma'aikata daga gonakin sikari da gonakin kofi, tare da yi musu alkawarin samun kudi cikin sauki da komawa gidajensu na arziki fiye da da. Koyaya, sun kasance ba za su dawo ba.

da bututun roba (sunan da aka ba wa ma'aikatan dasa roba) dole ya sauya ruwan itace na bishiyoyin roba zuwa fakitin kilogiram 50 na latex. Gaskiyar ita ce, masu cin ribar sun sami babbar riba kamar ƙaramar ƙarancin ƙira ta sayar da roba a kasuwannin Turai a farashi mai tsada.

Sune mafi kyawun arziki daga Manaus: sun shigo da mafi kyawun abubuwa daga Turai - motoci, kayan aiki, tufafi daga kyawawan kantuna a cikin Paris, kayan gilashi da duwatsu masu daraja. Gine-ginen tarihin da ke tsaye a Manaus yau sun dace da wannan lokacin.

Musamman abin lura shine gidan wasan kwaikwayo na Amazonas, wanda yake cikin kyakkyawan yanayin kiyayewa. Madeofar gidan wasan kwaikwayon an yi ta ne da roba don tabbatar da cewa motocin ba su tayar da hayaniya a ciki ba.

Koyaya, duk ya ƙare yayin da Baturen Ingila ya ɗauki wasu seedsa froma daga itacen ɗanko ya koma Ingila, inda aka dasa su kuma daga baya aka kai su gonar a Malaysia.

Da zarar an gama mallakar komai, farashin roba ya fadi warwas kuma masu bishiyar zaren na Manaus suka shiga fatara. Birnin ya faɗi cikin rauni kuma, kodayake ya sami ɗan gajeren lokaci na wadata kamar waɗanda suka faru a lokacin Yaƙin Duniya na II, amma ba ta sake dawowa da tsohuwar wadata da ɗaukaka ba.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*