Bambancin yanki na Colombia, jan hankalin yawon bude ido

Colombia Yanki ne mai dama kamar yadda yake da ɗayan mahimman albarkatun ƙasa a Kudancin Amurka, wanda hakan ya haifar da sanya ta ɗaya daga cikin ƙasashen da ke da mafi yawan halittu masu yawa a duniya.

Don ƙarin fahimtar nau'ikan shimfidar wurare daban-daban waɗanda gidajen Kolombiya suke, yana da mahimmanci a tuna cewa ƙasar ta kasu zuwa yankuna biyar na yanki, wanda hakan kuma yana nuna alama ta yanayin al'adu da yawa.

Yankin Andean: Yankin Colombia ne wanda sanya Cordillera de los Andes ya kasance mafi girma, wanda shine dalilin da ya sa ya kasance yanki mafi duwatsu na ƙasar, kuma a lokaci guda mafi yawan jama'a kuma mafi ƙarfin tattalin arziki . Manyan biranen kamar Bogotá da Medellín suna cikin wannan yankin. Yankin dusar kankara, dutsen mai fitad da wuta, tsaunuka, gandun daji na halitta, gandun daji gizagizai, maɓuɓɓugan ruwan zafi, tafkuna, lagoons, kwari, kankara, filayen ruwa, da sauransu, suna daga cikin tayin na halitta.

Yankin Caribbean: Yanki ne wanda yake a arewacin ƙasar, kuma yana da sunan ga Tekun Caribbean. Wurin rairayin bakin teku ne, zafi da farin ciki. Kasancewar biranen yawon bude ido kamar su Cartagena de Indias, Santa Marta, da Barranquilla sun yi fice, ba tare da manta da tarin tsibirin San Andrés, Providencia da Santa Catalina ba.

Yankin Pacific: Yanki ne da ke yamma da ƙasar, tare da yankunan Tekun Fasifik. Yanki ne mai dumbin yanayin muhalli, yanayin ruwa, ma'adanai da arzikin gandun daji. Har ila yau, yana da kyawawan rairayin bakin teku masu kaɗan da ɗan kaɗan idan aka kwatanta da na Atlantic.

Yankin Orinoquia: Yanki ne wanda ya hada da filayen gabas, wanda kwatancen kogin Orinoco ya tantance shi. Yanki ne da aka san shi saboda tsananin dabbobin sa.

Yankin Amazon: Kamar yadda sunan sa ya nuna, yanki ne wanda yake dauke da kyawawan wurare masu ban sha'awa na dajin Amazon wanda yake a kudancin ƙasar, Ya ƙunshi 42% na yankin ƙasar kuma shine mafi ƙarancin yanki na ƙasar.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1.   ruwan zafi m

    hakan ba ya aiki