Gumakan Olympian, ɗan jagora

Kamar yadda na ambata a baya, Girka Ita ce mai mallakar tarihi a ko'ina, ita ce mamallakin ɗayan ctsofaffin wayewa da tare da tsohon tarihi. Su tatsuniya Mashahurin duniya ne kuma yana da wadataccen abun ciki. Tarihin garuruwan wannan wuri an kafa shi ne bisa Labari da tatsuniyoyi na alloli, titans da jarumi, a tsakanin sauran abubuwa. Idan zaka tafi Girka Ba shi yiwuwa ba ku san ko gano labaransu ba, don haka a yau na kawo muku ƙaramin jagora don ku sami ɗan sani game da su Gumakan Olympia.

Tsohon Helenawa sun kasance mushrikaiSun yi imani da fiye da allah ɗaya, kuma sun ba shi mahimmancin gaske. Ci gaba da gina haikalin girmama ɗayan 12 alloli na Olympia, ko kuma an bashi wani nau'in al'ada. Kowannensu yana da aikinsa daban kuma, kamar yadda suke ada keɓance, wani hoto ko kwatanci wanda ya banbanta shi da sauran. Wannan shine yadda zamu iya ganin busts da yawa na Zeus, tare da dogon gashinta tare da masu lankwasawa da kuma walƙiya mai ƙarfi a hannunta, ko za mu iya zuwa ga Haikalin Hera en Olimpia kuma ga yadda suka bautawa wannan baiwar Allah.

Kullum ana kirga su 12 a lokaci guda, amma wasu sun banbanta gwargwadon lokacin shekara, duk suna da aiki da wani abu wanda ya banbanta su:

  • Zeus: sarkin alloli, mafi ƙarfi kuma wanda ya ba da umarnin Dutsen Olympus. Allah na Sama da Tsawa.
  • Hera: mata da 'yar'uwar Zeus, sarauniyar alloli. Baiwar Allah da aure.
  • Poseidon: Allah na tekuna da tekuna, yana sarrafa su gabaɗaya da duk abin da ya faru a cikinsu, shi ma yana iya haifar da girgizar ƙasa.
  • Hades: Allah na worarƙashin andasa da matattu, mafi ƙarancin ma'amala tsakanin alloli.
  • Athena: Baiwar Allah mai hikima, ilimi da yaƙi. an san ta da kasancewa mai kare jarumai.
  • Ares: Allah na yaƙe-yaƙe, mugunta da kisan kai, ana saninsa da ƙaƙƙarfan bayyanar sa.
  • Artemis: Baiwar Allah ta farauta, dabbobi, tsabtar ɗabi'a da Amazons, ƙungiyar mayaƙan mata.
  • Demeter: Baiwar duniya, shuke-shuke, furanni, noma da abinci.
  • Hestia: Baiwar wutar gida da iyali.
  • Dionysus: Allah na giya, yanayi a cikin daji da kuma jima'i. An san shi da kasancewa ƙarami cikin alloli.
  • Apollo: Allah na rawa, kiɗa, zane-zane, harbin kibiya, kyakkyawa ta maza da kuma tsantseni. Yana da alaƙa da rana a wasu lokuta, amma ba a matsayin allahn ta ba.
  • Hephaestus: Allah na masu sana'a, makamai, wuta, aikin hannu da kuma ƙirƙira.
  • Hamisa: manzon alloli, Allah na matafiya, shiriya, makiyaya, barayi, da ta'aziya da taro.
  • Aphrodite: Baiwar Allah ta soyayya, iskanci, kyan mace da jan hankali. Mafi kyawun baiwar Allah.

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1.   Sage m

    Ta wena amma sanya ƙarin hotuna ¬¬

  2.   yar c. m

    Jeni ... wannan ba maras ban sha'awa bane, anan ne aka haifi tarihin mutumtaka da sunayen kowane abu sananne!

  3.   saa m

    basu ambaci sunan jenje ba

  4.   linzamin m

    bn amma sanya wasu hotuna idan baza ku damu ba _ _
    w