Fadar Lateran, tsohon wurin zama na papal

Idan kanaso kuyi tafiya cikin tsohon gini kuma kuji dadin ganin tarin abubuwan tarihi na Addini na Pontificate to lallai ne ku ziyarci Fadar Lateran. Wannan fada da aka gina a lokacin Roman Empire kuma a yau gidaje da Gidan Tarihi na Tarihi na Tarihi na Kirista.

Babban Sarki Constantine ya mika wannan Paparoman ga Fafaroma kuma ta haka ne ya maida shi gidan sarauta na shekaru dubu masu zuwa. Ya sha wahala da wuta ƙwarai da gaske kuma ya zama dole a maido da shi kuma a ƙawata shi a cikin ƙarni na XNUMX kuma a cikin waɗannan shekarun ne wannan gidan ya zama fada na gaske. Ra'ayin wannan ɓangaren na Rome ya bambanta a yanzu daga wancan: dandalin da ke gaba wanda a yau yake ginin Lateran obelisk yana da fada da hasumiya kuma tsakanin wannan fada da basilica mutum-mutumin Marco Aurelio da dokinsa ne.

A cikin wannan Fadar Lateran majalisu da yawa sun gudana kuma fafaroma da yawa sun rayu. Gaskiya windows din da ke fuskantar murabba'in sune na gidajen papal. Lokacin da aka janye wajan papal zuwa Avignon fadar ta ɗanɗana wani rauni kuma daga baya, a cikin 1307 da a 1361 ta sha manyan gobara biyu waɗanda ba za ta taɓa iya warkewa ba. A ƙarshe, fafaroma sun zaɓi zama a cikin wasu majami'u kafin daga bisani su koma Vatican City, lokacin da suka dawo Rome daga Avignon. Daga baya gidan sarautar ya ɗan ɗan faɗi kaɗan kamar yadda yake a yanzu.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*