Remedios da Cayo Santa María, al'adu da rairayin bakin teku a Cuba

Cuba ta zama ɗayan wuraren da ake sha'awar zuwa cikin inan shekarun nan tun bayan tattaunawar tsakanin Obama da Castro ya buɗe sabon zaren fata tsakanin tsibirin Caribbean, duniya, sabili da haka har ma da yawon buɗe ido. Saboda wannan dalili, tafiya zuwa Cuba a halin yanzu Hakanan yana buƙatar yin ɗamara a hannayenku idan ya zo gano ƙarancin cunkoson jama'a, ingantattun wurare da wurare marasa tsada. Zaɓin kaina na kaina ya haɗa da garin Remedios da kusancinsa da mashahurin Cayo Santa María. Shin kuna zuwa don gano ɓoyayyun abubuwan al'ajabi na Cuba?

Magunguna: rayuwa tsakanin ƙungiyoyi da launuka

Ber Kafafun Alberto

Duk wata hanya mai kyau ta cikin Cuba wacce ke alfahari da wucewa ta wurare kamar Havana, Viñales ko Trinidad, kodayake wasu har yanzu suna kwance cikin wani rashin sani wanda ke sanya su abubuwan jan hankali sosai yayin da muke ratsa tsibirin sigari, rum da miya.

Ofayan waɗannan wuraren shine Remedios, wani ƙaramin birni ne wanda ke arewacin lardin Villa Clara wanda kasancewar sa ya fara bayyana a wuraren yawon bude ido saboda dalilai da yawa: yana da launi, yana da manyan al'adun gargajiya kuma shine mafi kusa da wurin Cayo Santa Maria, inda kawai zaɓin masauki shine wuraren shakatawa. Amma fa kar mu sha gaban kanmu.

An kafa shi a 1513, masana da yawa suna da'awar hakan Remedios shine tsari na biyu mafi tsufa a duk ƙasar Cuba, kodayake ya bayyana kamar na takwas a jerin hukuma. Furucin ta "mara kyau" ya kasance gaban kasancewar 'yan fashin da ke wawushe titunan ta, wanda shine dalilin da ya sa iyalai masu arziki a Remedios suka ƙare ƙaura zuwa garin Santa Clara da ke kusa, suka bar wani gari wanda, tare da Overan lokaci, ya sami nasarar kula da asalinsa a cikin sifofin lalata, facades masu launi da abin da ke filin da yake da majami'u biyu a duk Cuba, da Plaza Martí. Rawaya da ɗaukaka suna haskakawa Ikklesiyar Uwargidanmu na Tafiya Mai Kyau, mafi ƙanƙanta kuma a halin yanzu ana yin gyare-gyare, kuma musamman Ikklesiyar San Juan Bautista de Remedios, cocin da tarihinta yafi birgewa.

An ce a cikin shekarun da 'yan fashin suka wawushe Remedios suka shiga majami'unta, an ɓoye firistocin a cikin wani rami da ke ƙarƙashin ƙasa wanda ya ratsa Plaza Martí kuma ya haɗa majami'un biyu. Da shigewar lokaci aka rusa ramin, aka bar shi a matsayin daraja ga waɗannan majami'u guda biyu waɗanda suka zama manyan alfahari biyu na wannan garin inda a cikin shekaru biyu da suka gabata otal otal-otal suka fara yawaita. Dalilin? Mutane da yawa, amma musamman bikin idin Bangarorin.

Anyi la'akari da sha'awar ƙasa kuma sananne ne don jan hankalin dubban baƙi kowace shekara, Las Parrandas wani biki ne da akeyi kowane 24 na Disamba (a cikin 2016 an dage su saboda mutuwar Fidel Castro), inda bangarorin biyu, El Carmen da San Salvador, suna fuskantar yaƙi mai banƙyama sanye da shawagi a kan titunan garin. Alamar El Carmen shaho ce, kuma ta San Salvador zakara ne, abubuwan da aka gabatar yayin bikin wanda ya ƙare da zaɓin mafi kyawun shaƙatawa da kuma ƙungiya wacce take zuwa wayewar gari a ranar 25.

Nunin pyrotechnics, kiɗa da launi wanda ya sami Remedios matsayinta na babban birni da farin ciki, amma kuma natsuwa idan zakuyi tafiya a kowane lokaci na shekara. A cikin titunan Remedios babu wuya duk masu yawon bude ido kuma mutane suna tafiyar da rayuwarsu cikin nutsuwa, tsakanin matsattsun tituna, suna kallon tagogi masu launi da kewayen dandalin da gidajen cin abinci irin su Las Arcadas (da shinkafar su mai ɗanɗano ta Cuba) ko kuma almara mai suna Louvre, a cewar zuwa da yawa mafi tsufa mashaya a duk Cuba.

Idan ya zo wurin zama, ɗayan mafi kyaun wurare shine Gidan Lizeth na sirri, mita goma ne kawai daga Plaza Martí kuma mafi kyawun zaɓi idan washegari bayan isarka zuwa Remedios kana son ziyartar wannan aljanna mai suna Cayo Santa María.

50 kilomita shudi a Cayo Santa María

Ber Kafafun Alberto

A cikin 1988, kuma yayin da Cayos Guillermo da Coco suka fara jan hankalin masu yawon bude ido, Cayo Santa María ya kasance bakin iyakoki ne na sauro wanda aka fara gudanar da ayyuka iri-iri domin cin gajiyar rairayin bakin teku yayin girmama muhalli, yawancin nau'ikansa na tsuntsaye da kuma rairayin bakin teku masu.

Kodayake mabuɗin a halin yanzu yana da wurare kamar Villa Brujas, babban birni na wuraren shakatawa, da kuma ɗayan bean rairayin bakin teku masu tsirara a Cuba, Dole ne ku tafi kilomita 50 ta shahara A Pedraplén, hanyar da ta tsallake maɓallin, don isa wurin da na fi so a yankin: Las Gaviotas bakin teku, wurin da ba budurwa ba inda ruwaye suke turquoise, ana amfani da wasu kananan bukkoki don adana kayanku kuma rashin gadon rana, otal-otal da taron jama'a ya sanya wannan aljanna ta zama alkhairi.

Don isa wannan yanki na Cayo Santa María, abu mafi kyau shine hayar taksi ɗaya. Farashin duniya don zagayawa zuwa Las Gaviotas yakai 50 CUC (kimanin Yuro 48), fiye da farashin da yakamata idan kuna tafiya musamman tare da wasu abokai ko matafiya. Idan kuna tafiya ta motar haya, kula da alamun kuma kar ku rasa damar da za ku tsaya don yaba sha'awar flamingos da ke duban hanyar daga Buenavista Biosphere Reserve.

En Remedios da Cayo Santa María Za ku sami cikakken haɗuwa don 'yan kwanaki cike da launi, al'ada da rairayin bakin teku a arewacin Kyuba.

Shin kuna shirin tafiya zuwa Cuba a cikin fewan watanni masu zuwa?


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*