Kauyen Taino a cikin Matanzas, duba cikin abubuwan da suka gabata

kauyen taino

La Kauyen Taino Tana cikin Laguna del Tesoro a Ciénaga de Zapata, a lardin Matanzas. A yau yana ɗaya daga cikin manyan wuraren yawon buɗe ido a cikin ƙasar tunda ɗaruruwan mutane suna zuwa nan kowace rana, duka 'yan Cuba da baƙi.

Celia Sanchez Manduley ne ya kirkireshi shekaru 47 da suka gabata, wata jarumar mace ta Juyin Juya Halin Cuban, don wakiltar rayuwar Táinos da aminci kamar yadda zai yiwu, wani yanki na tsibirin da ya bunkasa biranen farauta, kamun kifi da noma. Wurin ya rabu da babban yankin da kilomita 8 na tsaftataccen ruwa kuma muna gani anan 25 mutummutumai an yi su da yumɓu da siminti wanda mai zane Rita Longa yayi, amma kuma akwai kayan gidan wasan kwaikwayo, na behíque na ƙabilar, bukkoki, farauta da kayan kifi da kayan kwalliya.

matanzas-ƙauyen-taina-guama

La Kauyen Taino Yana daidai a ƙofar Villa de Guanmá kuma aikinsa shine inganta tushen al'adun Cuba, yana ba da waɗannan abubuwan nishaɗin kuma yana nuna raye-raye cewa sake ƙirƙirar tatsuniyoyi da ƙira na tsofaffin mazaunan wannan wurin.

Taino-ƙauye


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*