Menene Hamptons a Amurka

Daga hannun fim din Amurka kowa ya sani Hamptons, kyakkyawar makoma, na manyan gidaje da attajirai, bashi da nisa da New York. Amma menene kuma muka sani game da wannan wurin? Shin za mu iya yin yawo kuma mu ziyarce shi? Wanene ke zaune a can? Yaya abin yake?

Duk waɗannan tambayoyin zasu sami amsoshin su a cikin labarin mu a yau akan na gargajiya da na chic na Amurka. Yau sai menene Hamptons a Amurka.

Hamptons

Akasin abin da za mu iya ɗauka daga finafinai, The Hamptons ba ƙaramin gari ba ne, birni, amma dai a rukunin garuruwa da ƙauyuka da aka rarraba a cikin wani yanki na Long Island. Tare suna yin mafaka, a wurin shakatawa, mafi mashahuri da tarihi, daga cikin attajiran kasar ta arewa.

Yankin ya kunshi garuruwan Southampton da East Hampton da ƙauyuka da garuruwan da ke kewaye da su: Westhampton, Bridgehampton, Quogue, Sag Harbor da Montauk. East Hampton Yana ɗaya daga cikin tsoffin garuruwa a cikin Amurka kamar yadda aka kafa shi a 1648 ta masunta da manoma daga kyakkyawar Connectituct.

A wancan lokacin galibi tsarkakakku ne kuma ayyukan kasuwanci sun ta'allaka ne ga noma da kamun kifi, ayyukan da suka ci gaba har zuwa farkon ƙarni na XNUMX. Anan ne Yau mawadata a cikin New York suna rani.

Villageauyen yana da kyau, an ce yana ɗaya daga cikin mafi kyau a ƙasar, kuma yana jan hankalin masu yawon bude ido duk shekara. Masakunta na ƙarni uku da tsohuwar makabarta lu'ulu'u ne na tarihi da yawon buɗe ido. Duk wannan yanki na Amurka, kafin majagaba, Indiyawa sun rayu har ma da yau, a cikin Southhampton, shine mafi tsufa ajiyar ƙasar. Da alama tsakanin jagororin da alaƙar ƙabilar Shinnecock sun kasance masu girma da haɗin kai sosai.

Sojojin Ingilishi sun mamaye wannan garin wata rana, a lokacin Juyin Juya Halin Amurka, kuma a yau kuna iya ganin tsohuwar sansanin Ingilishi. A cikin wannan ɓangaren Hamptons ne aka gina manyan ƙauyuka kuma ta haka garin ya wadata. Har ila yau, Southampton yana da gidajen tarihi da yawa, kamar su Gidan Tarihi na Southampton, wanda ke aiki a cikin babban gida daga 1843, ko gidan Olde Halsey da aka dawo dashi, wanda aka gina a 1648, kuma aka bayar dashi yawon shakatawa.

Garin na Ruwan Sag Ana rarraba shi ta East Hampton da Southampton. Tsohon birni ne da ke gabar teku, a bakin teku, wanda ake zaune tun ƙarni na XNUMX. Yana da wurare da yawa na tarihi, kamar Gidan Umbrella, tsohon gida mai ban sha'awa.

Don sashi Montauk yana ƙarshen tsibirin kuma ita ce mafi nisa daga sauran mutane. Duk da haka ana ziyarta ta sosai masunta da surfers. Ofayan shahararrun rairayin bakin teku a cikin Hampstons shine taku daidai, inda otal-otal da Bed & Breakfasts ke da yawa. Yayin da masunta ke tafiya duk shekara, masu yawon bude ido sun fi son zuwa bazara da bazara.

Westhampton Yana da mafi kyaun rairayin bakin teku don iyo, kamun kifi, sararin sama ko hawan igiyar ruwa. Ya kasance ɗayan garuruwa na farko a cikin Hampstons don samar da masauki don matafiya waɗanda suka iso ta Jirgin Ruwa na Long Island. Kowace shekara tana da babban taron fasaha.

bridgehampton Har ila yau ya zama sananne sosai a kan lokaci saboda yana da wasan gargajiya na gargajiya kuma kuma, har zuwa 1998, akwai babban tsere mafi tsayi, Tseren Bridgehampton Race. Wannan karamin gari mai ban sha'awa yana da yawancin rayuwar dare, gidajen cin abinci da yawa ...

Waɗannan wasu ne, sanannu sanannu, daga cikin garuruwa da ƙauyuka da biranen da suka haɗu da wannan yanki na gargajiya da kyakkyawa don zuwa hutu. Suna tafiya kafada da kafada, suna girma hannu da hannu, suna kara zama na musamman hannu hannu.

Me yasa ake kiransu haka, a jam'i, kuma ba tare da sunan kowane gari ba? Akwai bayanai da yawa amma asali yana da alaƙa da layin jirgin ƙasa da gaskiyar cewa a ƙarshen karni na XNUMX, The New York Times suma sun fara amfani da wannan sunan. Daga nan ya wuce zuwa sanannen al'adu a matsayin ma'anar aljanna da kyau, ga baƙin cikinmu game da Amurka.

Yaya ake zuwa Hamptons daga New York? En mota, bas ko jirgin ƙasa ko kuma idan kana da wadata, a jirgin ruwa. Jirgin kasan yana tafiya kai tsaye kuma a lokacin rani akwai ƙarin sabis. Tafiya tana ɗaukar mintuna 90 kuma zaku iya sauka a Southampton ko Montauk. Ta mota, ɗauki LIE ko Kudancin Jihar Parkway zuwa Sunrise Highway kuma daga can kai tsaye zuwa garuruwan Hamptons. Akwai kuɗin kuɗi kuma yana iya ɗaukar awa ɗaya da rabi tsakanin, misali, NY da Westhampton.

Ta bas zaka isa can ta amfani da Hampton jitney. Ya fara aiki azaman sabis na vans tsakanin birane amma yanzu yana da tarin motocin bas da ke tafiya a kan hanyoyi uku a gabar gabas: Montauk, Westhampton da North Fork. Yana da tasha da yawa a Manhattan, Queens da Brooklyn kuma yana ɗaukar awanni biyu da rabi. Wani zaɓi shine ɗaukar jirgin ƙasa, LIRR ko hanyar Long Island Rail zuwa Gabas ta Gabas.

Wani reshe ya tsaya a North Fork wanda ya ƙare a Greenport, shi kuma Montauk reshen ya tsaya a South Fork, East Hampston, Amagansett da kuma Montauk.Ya ɗauki awanni biyu kuma kun manta da zirga-zirgar motoci da hanyoyi. Ga waɗanda suka yi sa'a akwai jiragen ruwa da ke haɗa East Hampton da Montauk da Rundunar Sojan Ruwa ta New York. Babu shakka, muna magana ne game da fiye da $ 500 wurin zama, amma kun isa cikin minti 45.

Yaushe lokaci mafi kyau don ziyarci Hamptons? Idan baku son taron jama'a ko tsada a lokacin to Zai fi kyau ayi shi a ƙarshen lokacin bazara, Ranar aiki, ko kafin Ranar Tunawa. Tabbas, kar ka manta da hakan A lokacin hunturu wannan yanki na Amurka yayi sanyi sosai, don haka ba za ku iya yin yawo mai yawa ko dai idan kun tsere wa watanni masu zafi ba.

Me ba za ku iya rasa ba a cikin Hamptons? Kuna iya yin rajista don yawon shakatawa kuma ku san Sylvester Mansion, Karni na XNUMX, a Tsibirin Tsari. Akwai kuma Long Island Aquarium da kuma Cibiyar Nunin Riverhead, idan kuna son sanin yanayin halittar wannan wurin. Da Montauk Point Haske Na allahntaka ne, wanda aka gina a ƙarshen karni na XNUMX kuma tare da ra'ayoyi masu dacewa da kyawawan hotuna. Kuma abubuwan tunawa!

Kogin Coopers yana da kyakkyawan wuri mai kyau, mai sauƙin zuwa daga Southampton, kuma ɗayan mafi kyawun rairayin bakin teku a yankin. Kowane lokaci na shekara ka tafi, koyaushe akwai wasu mutane, musamman idan rana tana haskakawa. Kuna iya tafiya tare da abincinku da abin shanku kuma ku more lokacin kallon hawan igiyar ruwa. A cikin Montauk shine Kogon Gishiri, a zahiri kogo da yawa waɗanda aka ce gishirinsu yana taimakawa da damuwa, rashin lafiyar jiki, da sauransu.

Idan kuna so hau keke zaku iya tafiya tsakanin garuruwa, ƙauyuka da gabar teku don gano wurare masu kyau. Kuna iya yin hayan keken ku a Sag Harbor Cycle, kodayake akwai shagunan haya da yawa da aka ba da shawarar. Idan kana son zane akwai Gidan Tarihi na Parrish kuma idan kuna son al'adun Indiya akwai Shinnecock Nation Cultural Center & Museum, a cikin Southampton. Ga gidajen mulkin mallaka akwai Mulford Farmstead, kusan cikakke, tare da ƙofar shiga tsakanin dala 5 zuwa 10.

Kuma tabbas, idan kuna da lokaci, yana da kyau ku zauna a yankin kuma fita sanduna riga cin kifi da kifin kifi da kyawawan giya a koina a cikin Hamptons. Tabbas, dole ne kaɗa katin kiredit ɗinka saboda babu wani abu mai arha. Shi ya sa da yawa mashahuri suna da gidajen bazara anan!


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*