Makarantar Fenti ta Italiyanci a Gidan Tarihin Louvre

Napoleon ya sami yawancin zanen Italiyanci, don haka Louvre yana da mahimmancin gaske da tarin wakilai.

A tsarin lokaci, muna samun ayyuka ta: Giotto (1266-1337) ana ɗaukarsa mahaifin zanen zamani, gidan kayan tarihin yana ɗaya daga cikin ayyukan da yake wakilta "Saint Francis na Assisi yana karɓar stigmata". Paolo Uccello, tare da sanannen aikinsa "The Battle of San Romano".

Fra Angelico, tare da aikinsa "El Calvario". Jacopo Bellini, tare da "Budurwar tawali'u". Fray Filipo Lippi, tare da "Budurwa da Yaron tsakanin tsarkaka biyu." Piero della Francesca, tare da sanannen hoto na "Segismondo Malatesta". Mantegna, tare da "San Sebastián". Perugino, tare da "Yakin tsakanin soyayya da tsabtar ɗabi'a". Ghirlandaio, tare da ɗayan shahararrun ayyuka a gidan kayan gargajiya "Hoton tsoho da yaro".

Kuma a ƙarshe, a tsakanin sauran masu zanen, ayyukan Leonardo da Vinci sun yi fice, mafi shahararren shine "La Gioconda". Sauran ayyukansa masu mahimmanci sune: "Budurwar Duwatsu" wanda shine babban zanen sa na farko na lokacin Milanese. Man fetur a allon almara wanda aka wakilta da rabin zagaye, wanda ke wakiltar Budurwa tare da Yaron Yesu, a lokacin da ta je ɗaukar littlean Saint John, da aka ɓoye a cikin kogo kuma mala'ika ya kiyaye ta.

"La Bella Ferronière", ɗayan kyawawan hotuna na mai zanen. Ana nuna matar a cikin kwata-kwata kwata-kwata a kan bango mai duhu.

"Santa Ana, Budurwa da Yaron". Wurin yana wakiltar Budurwa zaune akan gwiwoyin mahaifiyarta, Santa Ana, tana ƙoƙari, tana miƙa hannunta, don raba Yesu da ɗan rago mai alamar mutuwa. Wurin yana faruwa a wuri mai faɗi mara lokaci, tare da bangon tsaunuka masu tsayi da wasu bishiyoyi a hannun dama na zanen.


Abubuwan da ke cikin labarin suna bin ka'idodinmu na ka'idojin edita. Don yin rahoton kuskure danna a nan.

Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga.

*

*

bool (gaskiya)