Santa Marinella, rairayin bakin teku a cikin kewaye da Rome

Idan kun kasance a Rome, musamman a lokacin rani, ƙila ku fi so ku ciyar da rana kusa da Bahar Rum ko a ɗaya daga cikin rairayin bakin teku kusa da babban birnin Italiya. Wasu mutane galibi sukan nufi Ostia, amma a cikin 'yan shekarun nan ya zama ya cika aiki, ko kudu don ziyartar Gaeta, kodayake tafiyar na ɗan ɗan tsayi. A yau, a gefe guda, muna ba da shawarar ku tafi arewa don sani Santa Marinella.

Daga Rome zaku iya tafiya ta mota (nesa kusan kilomita 70) ko jirgin ƙasa. Kuna iya barin kowane tashoshin babban birnin kuma akwai jiragen ƙasa biyu kowane awa ɗaya. Bugu da kari, babban bakin teku na Santa Marinella yana kusa da tashar jirgin kasa, don haka ba wuya a gare ku zuwa nan.

Yankin rairayin bakin teku mai nutsuwa inda zaku huta da rana, hayar kujerun bene da laima ko shan tsoma. Ka tuna cewa yankin jama'a shine wanda yake a ƙarshen, yayin da tsakiyar sa keɓaɓɓu ne kuma dole ne ku biya don kasancewa a wurin. Duk da komai, yana ɗaya daga cikin kyawawan rairayin bakin teku waɗanda za'a iya gani kusa da Rome. Hakanan akwai kyawawan gidajen cin abinci na teku a kusa da rairayin bakin teku, kodayake waɗanda ke cikin birni na iya zama masu rahusa fiye da waɗanda ke kusa da bakin rairayin bakin kanta.

A matsayin shawarwarin, tambaya a taga tashar idan jirgin da za mu tsaya a Santa Marinella ko a'a. Musamman a cikin waɗanda suka je Civitavecchia, tunda akwai wasu waɗanda ba su da tasha kuma suna wucewa. Don dawowa, mafi kyawun abu shine siyan tikiti da zarar mun isa tashar ba lokacin dawowa daga rairayin bakin teku ba.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*