Kwastomomi da ɗabi'un Kanada

Idan kayi shirin zama a ciki Canada ko kashe lokaci mai tsawo, ya kamata ku sani cewa 'yan ƙasar Kanada zuriyar jinsi da addinai daban-daban ne, shi ya sa ba shi da sauƙi a bayyana ma'anar dangin Kanada. Kodayake yawancin Kanada yan Katolika ne ko Furotesta, amma yawancinsu suna cikin wasu addinan. Wasu halaye na al'adu galibin jama'ar Kanada suna rabawa. Kuma don wannan, dole ne ku sani Kwastomomi da ɗabi'un Kanada.

Misali, dole ne mu tuna cewa yawanci ba sa girgiza hannu yayin gabatar da su ga wani. Ba abin damuwa ba ne don a sauƙaƙa taɓa mutumin ɗayan yayin tattaunawa. Ba al’ada ba ce runguma ko sumbata lokacin gaisuwa. Kuma a lokacin gabatarwa, a Kanada ana amfani da sunan farko kuma sunan ƙarshe yana ƙarshe. Idan an gabatar da kai ga wani tsoho, ya kamata ka koma zuwa ga wannan mutumin da sunansu na ƙarshe sannan taken ladabi: Ms., Mrs., Mr., or Dr. Misali: “Sannu Malam Martin. Na yi matukar farin cikin haduwa da ku. Sunana Yuri. » Gaisuwa mara lfy: «Sannu Thomas. Yaya kake? »

Kuma idan kun kasance a cikin gida, dangin Kanada yawanci basu da tasiri yayin gaisuwa, saboda haka kar kuyi baƙin ciki ko baƙin ciki idan dangin ku masu masaukin basu da matukar farin ciki lokacin isowa ko gaishe gaishe. A yawancin gidaje, ana cire takalmi yayin shiga gidan. Kuma idan kanason shan sigari, ya ragu sosai a nan kuma ba'a yarda dashi a cikin yawancin gine-ginen jama'a ba. Iyalai da yawa ba sa barin shan sigari a cikin gidajensu. Idan kun sha taba, da fatan za a ambace shi a fom ɗin rajistar ku domin mu sanya ku tare da dangin da suka dace.

Duk da haka; Kanada tana da buɗewar jama'a kyauta daga banbancin aji. A Kanada kowa yana da ‘yanci iri ɗaya da girmamawa, ba tare da la’akari da launin fatarsa ​​ko addininsa ba. Duk wani bayani na wariyar launin fata yana da matukar damuwa.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1.   KYAUTA m

    wuri ne mai kyau don rayuwa yana da kyau kun sani.

  2.   Bunion m

    Kanada ƙasa ce mai kyau amma tana da sanyi sosai, saboda haka ko dai ku daidaita ko ku tafi.
    Yawan mutanen Francophones da Anglophones da sauran wayoyi da yawa.
    Niagara Falls suna ban mamaki ………… ..wwa ruwa ne!

  3.   Jasmin m

    Ba na son komai, ban sami abin da nake nema ba.???✊?✌

  4.   Mala'ika daniel m

    To, maganganun suna da kyau a wurina, ni ɗan asalin Ajantina ne a harkar ilimi, shekaruna 65, lafiyayyu- ga Allah, na gode- kuma nima ina son sanin NY USA. don haka ina fatan yiwuwar tafiya. Godiya