Tsibiri Dubu: Kanada tsakanin ƙasa da teku

mil_islas_kanada

Canada Countryasa ce da ke da bakin teku a gefuna biyu na kan iyakokinta. Kasashensu suna wanka sosai da Pacific Ocean amma ga Tekun Atlantika. A wannan bangare, akwai yanki na musamman da aka sani da Tsibiri dubu.

Babban yawan matafiya isa a Tsibiri dubu, ta wurin mahaɗan mahaɗan da ake kira Gannoque, wucewa Quebec kuma daga Ontario, lardunan da ke da kyawawan wurare masu kyau na babbar ƙasar Kanada.

mil_slas_canada2

Hanyar Tsibirin Dubu, wanda ke kaiwa tsakanin Ottawa y Montreal har sai Lardin Toronto, ko akasin haka, idan ka fara hanyar daga kishiyar sanda, za ta bi da kai ta babbar hanyar 401, zuwa inda za ka isa Tsibiri dubu.

Anan farkon abin da zaku gani shine ƙungiyar Kogin St. Lawrence kuma mai girma Lake Ontario, banda nemo ku kusa da Kanada iyaka da Amurka, saboda Tsibiri na suna cikin ƙasashen biyu.

Waɗannan tsibirin, tare da kyawawan ra'ayoyi don baƙi, ana iya ganin su kusa kuma tare da babban ta'aziyya ta hanyar jiragen ruwan da ake gudanarwa Jirgin Ruwa na Gananoque. Yawon shakatawa, wanda ya bambanta dangane da ko an zaɓi wuri ɗaya ko wata, kuma wanda zai iya wucewa daga awa 1 zuwa 5, zai ba ku damar lura da duk abubuwan mamakin da Tsibiri dubu suna da ku.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1.   Yadira espinosa m

    Ina so in san wane lardi ne ya fi kusa da Tsibirai dubu saboda haka filin jirgin sama.

    A cikin watan Maris da Afrilu za ku iya ziyarta?
    Godiya Yadira