Caldera de Taburiente

Caldera de Taburient

Caldera de Taburiente yana cikin Tsibirin Canary, a tsibirin La Palma. Filin shakatawa ne mai kariya fiye da kilomita murabba'in 46 wanda da yawa ke kira abin mamakin na tsibirin. Caldera yana haifar da damuwa wanda ke tsakanin mita 600 zuwa 900 sama da matakin teku.

Daya daga cikin manyan arzikin da za mu samu a La Caldera de Taburiente shine ilimin halittu. Dukkanin flora da fauna da suke can sun haɗu da nau'uka daban-daban. A yau za mu gaya muku duk abin da kuke buƙatar sani game da yanki na musamman kamar wannan.

Yadda ake zuwa Caldera de Taburiente

Dama a tsakiyar tsibirin La Palma, zamu sami wannan wurin. Specificallyari musamman yana cikin Karamar hukumar El Paso. Don nemo shi, dole ne ku yi tafiya tare da babbar hanyar yankin LP-3 har zuwa kilomita 23,900. Wannan hanyar ita ce ta haɗa Santa Cruz de la Palma tare da Llano de Aridane. Dama a El Paso, zamu iya samun abin da ake kira Cibiyar Baƙi.

Yadda ake zuwa Caldera de Taburiente

Domin zuwa wannan wurin, zaku iya ɗaukar bas ɗin, saboda zai bar ku daidai a filin ajiye motoci na Cibiyar da aka faɗi. Hakanan daga wannan wurin zaku iya samun damar zuwa mahangar Cumbrecita. Gaba ɗaya suna da kilomita 7. Akwai ra'ayi na biyu wanda shine ra'ayi na Roque de los Muchachos. Kuna iya isa can ko dai ta hanyar LP-1032 wacce ke zuwa Astrophysical Observatory ko ta Llanos inda zaku ɗauki hanyoyin LP-1 da LP-113. A wannan yanayin, ba zaku sami sabis na safarar yau da kullun ba. Amma akwai motocin haya ko motocin haya. A kowane maki zaku sami rumfar bayani.

Hanyoyi Caldera de Taburiente

Dama a tsakiyar Caldera, akwai sabon wurin kallo. A wannan yanayin muna magana ne game da kira Hanyoyin Brecitos. A wannan yanayin zamu tashi daga Llanos de Aridane. Kuna da alamun bayyananne sosai har sai kun isa Park. Tabbas, ka tuna cewa akwai wuraren da ba za ka iya yin kiliya ba. Don haka dole ne ku bar motar nan gaba kaɗan ku ci gaba da tafiya a cikin taksi ko ƙafa, idan kuna son jin daɗin kyawawan ra'ayoyin da wannan wurin ke ba ku.

Asalin Caldera

Asalin Caldera yana farawa ne daga kogon dutse tare da lava. Lokacin sanyaya, zasuyi tsari basalt duwatsu. Dole ne a ce fashewar calderas ya fi nutsuwa fiye da yadda muke tsammani. Akwai wani tsari wanda yake ɓangaren wannan wurin. Ita ce lawa na zubewa da sauri cikin rami. Ana samar da wannan ta hanyar sarari a bangon ramin da aka faɗi ko kuma saboda ruwan lawa yana yin wani irin rata a ɓangaren sama. Wannan kamar alama ce ta Caldera de Taburiente. An ce wannan wurin an kafa shi sama da shekaru miliyan biyu da suka gabata. Yashewar kogin ya faru ne bayan da lawa ta zube, don haka wannan takamaiman yankin tsibirin ya taso.

Asalin Caldera de Taburiente

Me za mu samu a cikin Caldera?

A gefe guda, za mu ji daɗi ta flora. A ciki za mu ga abin da ake kira Pine Island pine. Wani nau'in da ke iya shawo kan gobara. Duk da cewa bawonsa yana ƙonewa, amma wutar ba ta isa gare shi a ciki. Dama a cikin Caldera zai zama gandun daji na laurel. Wanda ya hada da faya da heather ko koren daji kamar yadda galibi ake gane shi a wannan yankin.

Har ila yau, canil Willow, na yau da kullun ko laurel suma zasu kasance sosai. Game da da fauna mafi yawansu ana cewa kwari ne. Duk nau'ikan nau'ikan nau'ikan da za'a iya samu ba'a sani ba. Hakanan za'a iya samun jemage, amphibians da dabbobi masu rarrafe a yanki irin wannan. Sauran halittun fauna na zamani sune jinsunan da aka gabatar dasu.

Hanyar hanyar Caldera de Taburiente

Idan har yanzu bai bayyana muku ba game da mahangar ra'ayi ko wuraren da za ku ziyarta, za mu faɗa muku dalla-dalla kan wannan hanyar. Zamu tashi daga mahangar Brecitos. Yana ɗayan wuraren da suke kusa da cikin cikin wurin shakatawa kuma inda motoci zasu iya shiga. Farawa daga gare ta, lallai ne ku ci gaba da kusan kilomita shida ta yankin gandun daji. Mataki ne mai matuƙar shawarar. Kodayake dole ne a faɗi cewa daga hanyar da zaku bi, kuna iya ɗan juyawa a wasu lokuta saboda rashin daidaito. Yayin wucewa zaku sami maɓuɓɓugan ruwa kuma tabbas, sabon ra'ayi.

Abin da za a gani a cikin Caldera de Taburiente

Bayan ɗan lokaci kaɗan za mu ga kogin kuma tare da shi ana kira Taburiente bakin teku. Idan muka isa yankin zango zamu ga cibiyar sabis. Anan zasu baku dukkan bayanan da suka dace sannan kuma suna da bandakuna. Bayan shi, zamu sami zuriya da ake kira Gangar Reventón. Za mu sami abin da ake kira cascade na launuka. A can zamu ga yadda launin moss ko ruwa ya taru don ƙirƙirar manyan launuka. Sannan rafin Las Angustias zai iso kuma a ƙarshe wata sabuwar halitta, wacce ba a santa sosai ba ta yankin kwazazzabo.

Nasihun tafiya

  • Wani lokaci ne mafi kyau don ziyartar caldera?: Da yake yanayin zafi bai yi yawa a wannan yankin ba, kowane lokaci yana da kyau a ziyarta. Tabbas, a cikin watannin bazara zai kasance lokacin da mafi girman kyawunsa ya kasance a kololuwa.
  • Yadda za'a isa can ta mota?: Idan ya zo ga yanki irin wannan, dole ne ku kasance a sarari sosai a ina zamu samu tare da motar?. Idan kun isa daga arewa, to zaku iya samun damar zuwa Roque de los Muchachos. Daga kudu, zuwa Cibiyar baƙi kuma ƙofar ta uku zata kasance zuwa Lomo de los Caballos. Anan zai bar mu tare da hanyar Brecitos.

Caldera de Taburiente ra'ayoyi

  • Cibiyar Baƙi: Mun san cewa yana ɗaya daga cikin mabuɗin yankin. Yana buɗewa kowace rana daga ƙarfe 9 na safe zuwa 18 na yamma. A can za ku sami duk bayanan da kuke buƙata.
  • Tufafi da abinci: Ba sai an fada ba cewa za a samar muku da tufafi masu kyau, kamar takalma. Kawo jakar baya da ruwa da abinci. Ba za ku iya zubar da komai a ƙasa ba ko ɗaukar duwatsu ko shuke-shuke daga yankin tare da ku.
  • Yawon shakatawa mai jagora: Akwai wasu yawon shakatawa masu shakatawa na wurin shakatawa. Wadannan yawanci suna farawa da 10 na safe. Don samun damar yin ɗayansu, zaku iya magana da wanda ke da alhakin yankin sansanin. Irin wannan ziyarar za ta kai ku ta cikin manyan yankuna.

Ba tare da wata shakka ba, wani ɗayan bangarorin ne da ya kamata mu ziyarta aƙalla sau ɗaya a rayuwarmu. Saduwa da yanayi da dukkanin jinsinta. Kodayake babu wani shiri da ake buƙata don more shi, gaskiya ne cewa mutanen da ke da ɗan motsi ba su da damar zuwa gare su. Kodayake zasu sami su a cikin cibiyar baƙon da aka daidaita ta wani ɓangare.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*