Ramin Dragon

china-sabuwar-shekara-i-409-copy china-sabuwar-shekara-i-446-copy

El Ramin Dragon ke samu fenghuangling, (kusa da Tafkin yamma), tsallaka ƙauyen Dogon lokaci. A zamanin da, mazauna ƙauye waɗanda ke biyan bukatunsu daga albarkatun gona sun yi tattaki zuwa wannan rukunin yanar gizon don yin addu’a da ba da sadaukarwa don yanayin ya taimaka musu kuma ruwan sama ba zai manta da su ba. Babu shakka, waɗannan addu'o'in sun yi aiki mai yawa, tunda yawan jama'a yana ci gaba da rayuwa akan samar da shayi, ciyayi suna da yawa kuma rafuka suna ci gaba da tafarkin da ba za a iya hana su ba. A wancan lokacin, an yi amannar cewa ruwan da aka samu a cikin rijiyar yana hade ne da ruwan teku; saboda haka sunan sufi ya samo asali ne daga wannan, wanda a da ake kira da dogon, Lon Qiu y dogon qun.

El Haikali wancan akwai samfurin canja wurin tsohon asalin wanda yake a wani yanki nesa da fenghuangling (farkon rijiyar) da kuma cewa a ciki 1438, a lokacin mulki na uku na daular ming, an matsar da haikalin zuwa inda yake a halin yanzu, kusa da ƙauyen.

An ce cewa Sarki Qianlong na daulaa Qing Ya ziyarci wannan rukunin yanar gizon har sau huɗu, yana sadaukar da kansa don rubuta waƙoƙi 32 (waƙoƙi takwas ga kowane tafiya) a ƙarƙashin wahayi na abubuwa takwas masu ban sha'awa na wurin, a yayin ziyarar tasa zuwa kudancin Sin. Daga baya aka tattara wadannan wakoki aka hada su kamar yadda Odes zuwa Ra'ayoyi Takwas na Dragon Well, an tsara su a cikin faranti da yawa waɗanda suke a halin yanzu a wurin.

El Ramin Dragon Kyakkyawan wuri ne don jin daɗin yanayi, nutsar da kansa ƙarƙashin ƙanshi na kamshi kuma ku nutsad da kanka cikin tarihin Sin tsoho.


Abubuwan da ke cikin labarin suna bin ka'idodinmu na ka'idojin edita. Don yin rahoton kuskure danna a nan.

Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*