Seoul

Zamu fada muku a takaice game da manyan halayen Seoul. Wuri ne da aka kafa shi fiye da ƙarni shida da suka gabata, yana a arewa maso yamma na ƙasar kuma a lokacin yana ɗaya daga cikin mahimmancin daular Joseon, ya zama babban birnin ƙasar Jamhuriyar Koriya.

Seoul ya ratsa ta Kogin Han, wanda ke da 'yan kilomitoci kaɗan daga yankin ƙaura da ke yanke shawara Koriya ta Arewa Koriya ta Kudu, ƙirƙirar rukunin gudanarwa na nasa.

A halin yanzu yankin yana da mahimman kasuwanni daban-daban, dukkansu na gargajiya ne, ban da kasancewa wurin kafa su kamfanonin da aka sani, fadoji daban-daban da gine-ginen gwamnati. Hakanan yana da otal-otal da yawa, yana ba baƙi damar zaɓuka daban-daban.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1.   yo m

    Ina son waɗannan amsoshin kuma ina fatan da yawa, na gode
    atte: Ni