Piperade, abincin Faransa na yau da kullun

Piperade, abincin Faransa na yau da kullun

La Kayan Faransanci an bambanta shi ta hanyar kasancewa ɗayan mafiya tasiri da mahimmanci a duk Turai, amma kuma ta hanyar ɗaukar mafi ƙarancin dandano na duk yanayin ƙasa ta hanya ta musamman, tunda godiya ga iyakokinta ta sami damar haɗa abubuwa daban-daban da jita-jita iri-iri daga sauran yankuna da suka wuce Faransa.

Abincin da za mu nuna muku a yau, piperadeYana da abincin gargajiya na ƙasar Basque wanda aka canza shi zuwa Faransa, kuma ya zama abincin Faransanci na gargajiya wanda yawanci ana hidimtawa a yawancin gidajen cin abinci da wuraren shayi a duk faɗin ƙasar. Yawancin lokaci yawanci ana amfani dashi azaman babban abinci ko azaman gefen abinci don sauran jita-jita, babban kayan aikinta shine albasa, A shafi namagnet koreda kuma tumatir, launuka masu nuna tutar Basque. Baya ga wannan, yawanci ana kara shi, a kan lokuta, kwai, Jamon o tafarnuwa.

Abun girke-girke mai sauqi ne don shirya, kuma lafiyayyen abinci ne wanda aka loda da bitamin. Lokacin shirya shi yana kusan minti 30 kuma lokacin girkin shi kusan 45, saboda haka yana da sauri don shirya. A yau za mu gabatar muku da girkin Piperade na kimanin mutum hudu.

Da farko dai dole ne mu ltsabtace barkono da kyau cire tsaba ku yanyanka su gunduwa-gunduwa, kuna cakuda su a cikin ruwan zãfi. Sa'an nan za mu yi sara albasa kuma sanya shi akan ƙaramin wuta ba tare da samun wani launi ba. A cikin tukunyar ƙara minced tafarnuwa, tumatir (an riga an yanke kuma an huce shi a murabba'ai) da barkono, dandano su kuma bari su dahuwa tsakanin minti 30 zuwa 40, har sai tumatir din sun fitar da dukkan ruwan su.

A wannan matakin dole ne mu ƙara abin da aka sani da uwargida, wani irin busasshen barkono ne mai zafi, wanda yakamata mu sha daga daren da ya gabata. A cikin tasa daban, doke ƙwai kuma ƙara su tare da man shanu, motsa su har sai an saita ku. Sakamakon cakuda wannan bayani shine Piperade.

Hoton Ta: Sauƙaƙan Maimaitawa


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*