Panzerottis girke-girke

Panzerotti

Idan ka ɗan zagaya yanar gizo don neman abin da ke da muhimmanci a gani da yi a Milan, a cikin ɓangaren gastronomy za ku lura cewa kowa ya yarda da shawarar gwadawa kwanya. Kuma cewa abinci ne irin na kudancin Italiya, wanda aka shigo dashi daga yankin Puglia a cikin shekaru 50, ɗaruruwan kilomita daga babban birnin Lombard ...

Bari mu ce panzerotti wani abu ne kamar abinci mai sauri na italiya. Ana yin shi da dunƙulen garin alkama wanda aka haɗe shi da mai naman alade da yisti na mai giya. An cika shi da kayan miya na tumatir na gargajiya da cuku na mozzarella da soyayyen da aka nade a rabi tare da naman alade, ya bar shi mara kyau sosai. An gani kamar wannan yana kama da pizza kullu mai ƙanshi da cikewar Italiyanci, dama? Abin da na fi so shi ne idan ka yi cizo a cikinsu kuma cuku ya miƙe ya ​​miƙe ...

Muna gaya muku girke-girkensa domin kuyi su a gida:

- Sinadaran

  • Rabin kilo na garin alkama
  • Giram 13 na yisti mai burodi
  • Cokali 3 na gishiri da kuma man zaitun 4
  • kofi da rabi na ruwan dumi
  • Don cikewar zamu iya samun manna tumatir, gram 250 na naman alade ko zina, gram 250 na zaitun baƙi da gram 250 na mozzarella
  • man soya

- Shiri

Da farko dole ne ku tsarma yisti a cikin ruwan dumi har sai ya zama kumfa. A halin yanzu ana wuce gari ta cikin matattarar kafa dutse. Ana yin ƙaramin rami a tsakiya sai a ƙara gishirin a gauraya. Kadan kadan, ana zuba cokali maina a tsakiyar garin ana rufe shi da fulawar ita kanta don fara yin kullu. Lokaci ya yi da za a hankali a hankali a kara ruwa tare da yisti a tsakiyar garin, wanda aka kammala shi da garin da ya rage a kusa da shi. Don haka lokaci ne da za'a dunkule komai.

Bayan wannan dole ne ku bar kullu ya huta sosai a cikin kwandon da aka toshe shi da gari sannan a rufe shi da zane tsawon awanni biyu har sai ya ninka girmansa kuma yisti ya fara aiki. A wannan lokacin ana shirya cikawa. Naman alade, zaituni da mozzarella an yanka su. Auki wani ɓangare na ƙullun kuma mirgine kan taliya har sai ya zama milimita 3. Ana yanke ƙananan murabba'ai kuma a tsakiyar waɗannan ɗan ƙaramin tumatir ɗin, an ajiye mozzarella, naman alade da zaituni. An rufe shi ta hanyar empanadas kuma an samar da wani nau'in rabin wata, yana haifar da panzzerotti na al'ada.

A ƙarshe, wannan soyayyen panzzerottis an soya shi a cikin mai a cikin kwanon rufi mai zurfi kuma an cire shi lokacin da launin ruwan kasa na zinariya.

A cikin Milan za ku ga yadda kowa ya ba da shawarar zuwa ruwa, karamin wuri dake kusa da Duomo, musamman akan Via Santa Radegonda. Kowace rana akwai dogon layi wanda yake nuna cewa wani abu mai kyau yana dafa ciki. Yayi kyau… Baya ga gishiri mai daɗi da zaƙi, kuna da damar gwada kayan zaƙi iri-iri da sauran kayan italiya na yau da kullun. Za ku ɗauki abin tunawa mai daɗi sosai, za ku gani.

Informationarin bayani - Abubuwa 10 da ya kamata ku yi a cikin Milan

Hoto - Photobucket


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*