Gidan Anton Chekhov

Moscow

Fitaccen marubucin wasan kwaikwayo na Rasha da kuma masanin labarin zamani, Anton Chekhov, ya rayu a cikin fuloti biyu masu launin ruwan hoda a Ulitsa Sadovaya-Kudrinskaya tare da danginsa tsakanin faduwar shekarar 1886 da bazarar 1890. An haife shi a 1860 a cikin gidan serf a Taganrog, Chekhov ya sami wahala da ƙarancin yara.

Bayan fatarar da ya yi, Chekhov ya koma zuwa Moscow tare da dangin don fara sabuwar rayuwa. Chekhov ya haɗu da danginsa a cikin 1879 kuma ya shiga cikin Makarantar Koyon Ilimin Likita ta Jami'ar Moscow, yana kammala karatunsa shekaru 5 daga baya. Kasancewar ya zama babban likita, Chekhov ya tallafawa sauran dangin sa ta hanyar samun kudin shiga mai zaman kansa a matsayin ɗan jarida da kuma marubucin zane mai ban dariya.

A shekara ta 1888 ya zama sananne tsakanin ƙananan aji a matsayin ɗan rubutu na ɗan gajeren labari don mujallu masu ban dariya kuma a cikin hakan ya zama ɗan gajeren wasan barkwanci na kusan kalmomi 1.000 a cikin ƙaramin fasaha.

Chekhov

Koyaya, Chekhov yayi gwaji sosai tare da rubutu mai mahimmanci kuma sannu a hankali ayyukansa sun fara bayyana. A cikin yearsan shekaru masu zuwa, marubucin ya maida hankali ne kan gajerun labarai, koyaushe a cikin salo mai ma'ana, mai mahimmanci cikin ɗaukar ciki, amma tare da ma'anar abin dariya.

Chekhov ya rubuta ɗaruruwan gajerun labarai kafin juya hannunsa zuwa fagen kuma ƙirƙirar wasu ƙaunatattun ƙa'idodin Rasha da mafi yawan shirye-shiryen wasan kwaikwayo - "Uncle Vanya", "Sisters Three" da "The Seagull". Marubucin ya rayu kuma ya yi rubutu a Melikhovo, kudu da babban birnin, da Yalta, a gabar tekun Kirimiya.

Gidan-gidan kayan gargajiya shine watakila site na mafi kyawun lokacin fasaha na Chekhov. Ba wai kawai marubucin ya daidaita aikin likita da rayuwar sananniyar rayuwa ba, amma yayin da yake zaune a cikin gidan ya rubuta aikinsa na farko "Ivanov", 3 na sainetes da fiye da gajerun labarai 100.

Baƙi suna da damar da za su ga ɗakin karatu da shawara na Chekhov, ɗakin da ya dace da na ɗan'uwansa, ɗalibinsa, da kuma dakin banbancin kyau. Yawancin ɗakin yanzu an sadaukar dasu don baje kolin fastocin gidan wasan kwaikwayo na asali da kuma bugu na farko na wasan kwaikwayon Chekhov. Gidan kayan gargajiya yana yin balaguro na yau da kullun da laccoci akan marubucin da aikin adabinsa.

Adireshin: Ulitsa Sadovaya-Kudrinskaya 6, Moscow.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*