Ranar uwa a Kanada

Ranar Uwar

El Ranar uwa a Kanada Wannan biki ne da ya shahara kuma ƙaunatacce, kawai ya wuce cikin mahimmancin sa saƙo da Kirsimeti. Kowace shekara, yawancin jama'ar Kanada suna keɓe wannan ranar don nuna ƙaunarsu da fahimtar adon uwaye, waɗanda ba su da cikakken darajar su.

Kamar yadda yake a cikin Amurka, ana yin bikin a ciki Lahadi ta biyu ga watan Mayu. A zahiri, bikin Kanada ya fito ne daga maƙwabtansa zuwa kudu, wanda aka fara yin shi a cikin 1913 bisa ƙirar shugaban lokacin Woodrow Wilson.

Koyaya, ba hutu bane. Shaguna da wuraren kasuwanci sun kasance a buɗe a duk garuruwa da biranen. Ga yawancinsu, kamar kantunan kyaututtuka ko masu sayar da furanni, ita ma rana ce mai mahimmanci wacce dole ne su halarci yawancin kwastomomi da oda. Wannan ita ma rana ce mai mahimmanci ga gidajen abinci, saboda yawancin iyalai suna yanke shawarar nishaɗin iyayensu mata da abincin rana ko abincin dare daga gida.

Rana ta musamman

Kamar yadda ake yi a kusan kowace ƙasa a duniya, haka ma a Kanada ana girmama darajar uwa. Ranar iyaye mata rana ce ta musamman da aka keɓe don nuna godiya da godiya. Kuma yayin da muke magana akan "uwaye" muna haɗawa da wannan rukunin uwaye, surukai har ma da uwaye daga wasu iyalai. Bikin shine haraji gaba ɗaya ga dukkan uwaye, kuma ƙari ga dukkan mata.

Har ila yau, a cikin Kanada Ranar Uban (koyaushe Lahadi uku a Yuni). Koyaya, wannan hutun ba mai motsin rai bane ko biki kamar ranar uwa. Kuma kamar yadda yake faruwa kusan a duk duniya, bikin asali ya zama da'awar kasuwanci mai ƙarfi. Wannan ya bayyana a tallan kafofin watsa labarai da kamfen talla na manyan kamfanoni.

Duk da wannan, akwai yara maza da mata da yawa waɗanda har yanzu suka fi so suyi bikin wannan ranar ta hanyar kusanci da karancin masu amfani. A ƙarshen rana, abin da ke da ma'ana shi ne ma'anar wannan ranar, ba rufinta na waje ba.

ranar uwar

Ranar Kyauta Ranar Kyauta a Kanada

Hankula kyaututtuka Ranar Uwa a Kanada

Babu manyan bambance-bambance tsakanin kyaututtukan ranar uwa a Kanada da na kowace ƙasar yamma. Daga cikin mafi yawan mutane, dole ne mu ambaci katunan gaisuwa, wanda a Kanada zamu iya samun rubutacce cikin yarukan hukuma guda biyu: cikin Ingilishi (Ranar farin ciki uwa!) da Faransanci (Barka da zuwa!). Akwai miliyoyin kayayyaki don zaɓar daga, kusan kuna iya cewa akwai ɗaya ga kowane nau'in uwa. Don kiyaye katin daga yin sanyi, kusan kowa yana ƙara ɗan saƙon rubutu na musamman.

Wani sosai hankula kyauta, kuma ko da yaushe nasara, shi ne gargajiya akwatin cakulan ko cakulan swiss. Mutanen Kanada suna son cakulan. Kuma uwayen Kanada ma. Ba tare da barin ɓangaren gastronomic ba, akwai iyalai da yawa waɗanda ke bikin ranar uwa a Kanada suna cin abinci a cikin gidan abinci ko shirya abinci mai daɗi a gida, inda ba za ku iya rasa kek ba.

Hakanan yawanci ana basu kyauta kowane irin bayanai da kyautaiDaga tufafi da baucan kyauta zuwa kayan kwalliya masu tsada. Duk ya dogara da dandano na kowace uwa da damar tattalin arzikin yayanta. Gaskiya ne ma cewa kadan ne ya isa ya farantawa uwa rai. A cikin makarantu yara sukan yi wa uwayensu sana'a ko zane. Kuma suna karban su a matsayin kyauta mafi tsada a duniya.

Sau da yawa kyautar ta ƙunshi ziyarar sauƙi. Kanada babbar ƙasa ce inda akwai nisa mai yawa. Ba sabon abu bane yara suyi ƙaura ɗaruruwan mil daga garinsu na haihuwa don yin karatu ko aiki. A cikin waɗannan lamuran, komawa gida a wannan rana ta musamman ana gogewa a matsayin ainihin ƙungiya.

Ranar uwa a Quebec

A cikin Quebec, iyaye mata suna karɓar furannin fure a ranar su ta musamman

A cikin Quebec: wardi ga uwaye

da flores Hakanan kyauta ce ta shahara sosai don Ranar Uwa a Kanada, musamman a cikin Yankin Québec. Kamar yadda kowa ya sani, Kanada mai magana da Faransanci yana alfahari da kiyaye al'adu da hanyoyin rayuwa daban-daban fiye da sauran ƙasar. Kuma wannan yana ɗaya daga cikinsu.

A cikin birane da biranen Quebec, a wannan ranar akwai al'adar bayar da furanni na wardi ga uwaye. Kowane Lahadi na biyu a watan Mayu, shagunan filayen Montreal da sauran garuruwa suna yin Agusta. Babu wasu tsayayyun dokoki, duk furanni suna da kyau a bayar, amma idan zaka dage ga al'ada, dolene ka bada a bouquet na wardi. Ko, kamar yadda suke kiranta a can, a bouquet na wardi.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*